Cách khắc phục những lỗi thường gặp trên FIFA Online 4

FIFA Online 4 đã chính thức Close Beta tại Việt Nam, nhưng rất nhiều game thủ gặp lỗi khiến cho không thể tham gia trải nghiệm tựa game FO4 này được. Điển hình là một số lỗi liên quan tới Xigncode, DirectX, không kết nối được hay nhấn nút Chơi mà không vào game được...

FIFA Online 4

Vậy mời các bạn cùng theo dõi bài viết dưới đây để nhanh chóng khắc phục một số lỗi thường gặp khi tham gia trải nghiệm FIFA Online 4.

Lỗi Xigncode trên FIFA Online 4

Khi thấy xuất hiện màn hình thông báo lỗi 'Xigncode system enter error code: e0010001' khiến việc đăng nhập FIFA Online bị gián đoạn. Lỗi này liên quan đến việc check hệ thống máy tính có đảm bảo an toàn để chạy game hay không.

Trước tiên bạn hãy quét lại máy tính bằng các chương trình diệt virus, dọn rác trên hệ thống như CCleaner hoặc Clean Master. Sau đó tắt toàn bộ những phần mềm bảo mật hệ thống đó, rồi thực hiện theo các bước dưới đây:

Bước 1: Tải file Xigncode, rồi giải nén bằng WinRAR hoặc 7-Zip. 

Cách khắc phục những lỗi thường gặp trên FIFA Online 4

Bước 2: Tắt Garena đi, rồi vào thư mục cài FIFA Online 4, tìm thư mục Xigncode [32837/xigncode/…] và xóa tất cả file trong thư mục Xigncode này đi. 

Bước 3: Sao chép các file Xigncode đã giải nén ở bước 1 vào thư mục Xigncode trên máy tính là xong.

Lỗi kết nối thất bại (CREAT_PROC) 

Bước 1: Cập nhật Garena PC lên phiên bản mới nhất, rồi nhấn vào biểu tượng bánh răng, chọn Kiểm tra cập nhật. 

Bước 2: Nhấn vào biểu tượng FIFA Online 4 ở góc dưới cùng bên trái có hình biểu tượng mỏ lết, chọn Sửa để Garena fix game giúp bạn. Quá trình fix hơi lâu ở đoạn 5%, bạn hãy kiên nhẫn chờ nhé. 

Lỗi DirectX 11

Nếu bạn mở FIFA Online 4 lên và thấy xuất hiện lỗi như hình dưới đây, chỉ cần xóa DirectX rồi tiến hành cài lại là được. 

Lỗi nhấn nút “Chơi” không vào FIFA Online 4 được

Lỗi này là do máy của bạn thiếu một số thư viện DLL. Bạn hãy tải Visual C++ Redistributable for Visual Studio 2015, rồi cài đặt vào máy tính để khắc phục.

Lỗi với thông báo tiếng Hàn hoặc Gfx ngoài desktop 

 

Đây là thông báo liên quan đến cấu hình máy tính không đáp ứng đủ điều kiện. Lỗi này buộc bạn phải nâng cấp cấu hình máy cao hơn, bạn cần lưu ý cấu hình chơi FIFA Online 4 là:

Cấu hình tối thiểu:

  • Hệ điều hành: Windows Vista/7/8/8.1/10 64 bit
  • Bộ vi xử lý: Intel Core i3-2100 3.1 GHz hoặc AMD tương đương.
  • RAM: 4GB.
  • Ổ cứng còn trống: 18GB.
  • Card màn hình: Geforce GT 730 hoặc ATI Radeon HD 7570, bộ nhớ 1GB.
  • VRAM: Tối thiểu 1 GB.
  • DirectX 11.

Cấu hình đề nghị:

  • Hệ điều hành: Windows Vista/7/8/8.1/10 64 bit.
  • Bộ vi xử lý: Intel Core i5-2550 3.4 GHz hoặc AMD tương đương.
  • RAM: 8GB.
  • Ổ cứng còn trống: 18GB.
  • Card màn hình: Geforce GTX 460 hoặc ATI Radeon HD 6870, bộ nhớ 3GB.
  • VRAM: 3 GB.
  • DirectX 11.

Lỗi không bắt đầu (Sắp ra mắt) FIFA Online 4 Close Beta

Lỗi này là do không có key Close Beta FIFA Onone 4 hoặc có nhận key rồi mà chưa kích hoạt. Bạn nào chưa kích hoạt key thì vào trang chủ FIFA Online 4 để kích hoạt nhé. 

Hy vọng bài viết trên sẽ giúp các bạn nhanh chóng khắc phục lỗi để tham gia trải nghiệm tựa game quản lý bóng đá mới nhất của Garena này!

Chúc các bạn thực hiện thành công!

TIN LIÊN QUAN

Tổng hợp lỗi FO4 và cách khắc phục hiệu quả nhất

Mặc dù máy tính của bạn sở hữu một cấu hình tương đối khủng vừa để làm việc vừa để chơi game giải trí. Thế nhưng, vẫn có những trục trặc kỹ thuật xảy ra với con game yêu thích của bạn. Và FIFA Online 4 cũng không phải ngoại lệ. Để khắc phục lỗi

Hướng dẫn nhận mã trải nghiệm bom tấn “FIFA Online 4” mới vừa ra mắt Closed Beta

FIFA Online 4 đã bắt đầu phát hành code Closed Beta để game thủ Việt Nam có thể trải nghiệm tựa game này. Bài viết này sẽ hướng dẫn bạn nhận code Closed Beta.

Garena Đóng cửa Fifa Online 3, hứa hẹn bù đắp quà khủng khi người chơi tham gia tiếp Fifa Online 4

Theo thông tin chúng tôi nhận được, thì FIFA Online 3 sẽ phải đóng cửa để nhường chỗ cho người đàn em FIFA Online 4 ra mắ

Cách tải và chơi game FIFA Online 4

Tựa game quản lý bóng đá đỉnh cao FIFA Online 4 sẽ được phát hành chính thức (Open Beta) ở Việt Nam vào ngày 14/6. Ngay từ bây giờ người chơi có thể tải FO4 về trước để cài đặt, chuẩn bị sẵn sàng trải nghiệm.

Nhận key trải nghiệm FIFA Online 4 Closed Beta

Từ 0h ngày 06/02/2018, sự kiện Hóa vàng CR7 sẽ được kích hoạt. Game thủ chỉ cần vào FIFA Online 3 đá 3 trận để nhận lượt và nâng cấp Cristiano Ronaldo lên +10 ngay trên website sự kiện.

Cảnh báo kẻ gian giả làm NPH Fifa Online 3 lừa đảo người chơi

Sau khi có tin Fifa Online 3 sẽ đóng cửa để mở đường cho Fifa Online 4, một số kẻ gian đã giả dạng làm NPH để lừa đảo game thủ hâm mộ tựa game này

Game mới ra nửa tháng đã có game thủ cày lên cấp 110, và đây là những gì họ nhận được trong FIFA Online 4

Với sự trợ giúp của các tính năng bổ trợ như Gcafe hay SVIP, việc lên level trong FIFA Online 4 trở nên dễ dàng hơn rất nhiều. Nếu sở hữu cả SVIP mua trong shop và Gcafe khi chơi tại các phòng máy, người chơi sẽ nhận được tới 40% kinh nghiệm cho

THỦ THUẬT HAY

[Hướng dẫn] Downgrade iPhone 4s/iPad 2 xuống iOS 6.1.3 đơn giản thông qua 3uTools(không cần SHSH )

Với 3uTools v2.17, downgrade iPhone 4s/iPad 2 xuống iOS 6.1.3 mà không cần SHSH đã trở nên cực kỳ đơn giản. Không giới thiệu gì nhiều hơn nữa, mình sẽ đi thẳng vào phần hướng dẫn luôn cho các bạn thực hiện nhé!

Cách đổi màu đèn LED thông báo độc đáo trên smartphone Android

Đèn LED là một trong những tính năng có hầu hết ở những chiếc smartphone ngày nay để hiện thị các thông báo khác nhau. Tuy nhiên, cách đổi màu đèn LED thì không phải ai cũng biết cách thực hiện.

Hướng dẫn cài đặt Ubuntu trên VMware Workstation - Phần 2

Trong phần trước của bài viết, chúng ta đã cùng nhau thiết lập sơ bộ VMware và Ubuntu Desktop. Và phần tiếp theo dưới đây, mời các bạn tiếp tục với những bước cài đặt Ubuntu Desktop trên VMware Workstation.

[macOS] Hướng dẫn cách xác định kênh Wifi tối ưu để thu được tín hiệu tốt hơn bằng công cụ có sẵn

Wireless Diagnostics là một công cụ nhỏ tích hợp sẵn vào macOS hỗ trợ người dùng phân tích các vấn đề về mạng không dây, và đồng thời nó cũng cho phép chúng ta biết được kênh wifi nào đang có trạng thái tốt nhất để

8 tính năng mới trên Windows 8.1

Microsoft đã công bố chi tiết về Windows 8.1, theo đó bản cập nhật này hứa hẹn sẽ được Microsoft tích hợp nhiều tính năng cải tiến mới hơn, tối ưu hoá cho người dùng tốt hơn... Dưới đây là 8 cải tiến hấp dẫn nhất mà

ĐÁNH GIÁ NHANH

Đánh giá Acer Asprise F5 - 573 - 39Q0 Thiết kế sang trọng, thời lượng pin cao

Acer Aspire F5 là một chiếc laptop hội tụ 3 yếu tố: Thiết kế sang trọng – Hiệu năng ổn định – Giá cả phải chăng. Nó đủ sức gánh vác nhu cầu làm việc văn phòng cũng như giải trí khi căng thẳng. Dù trọng lượng còn lớn...

Đánh giá QNAP TAS-268 – Hỗ trợ đa phương tiện, mở rộng đến 20TB

QNAP TAS-268 không chỉ hướng đến môi trường SOHO (small office home office) cần kiểm soát, tập trung hóa dữ liệu mà còn phù hợp cả với nhu cầu sử dụng khác nhau trong gia đình....

Đặt lên bàn cân Sony Xperia XA2 và HTC U11 Life: Đâu là lựa chọn đáng giá?

Ra mắt trong thời điểm smartphone màn hình viền mỏng, tỉ lệ mới 18:9 đang “lên ngôi” thế nhưng cả Xperia XA2 và HTC U11 Life đều sử dụng tỉ lệ màn hình 16:9 truyền thống và khoác lên mình ngôn ngữ thiết kế riêng của