Đánh giá laptop Lenovo Yoga 500-14ISK: màn hình xoay gập 360 độ, hiệu năng tương xứng tầm giá
Chi tiết thông số cấu hình Lenovo Yoga 500-14ISK:
- Màn hình: 14 inch, độ phân giải Full HD (1920*1080 px);
- Vi xử lý: Intel Core i5-6200U;
- RAM: 4GB;
- Ổ cứng: HDD 500GB;
- Chipset đồ họa: Intel HD Graphics 520;
- Cổng kết nối: HDMI, LAN, USB 3.0, USB 2.0…
- Hệ điều hành: Windows 10 Single Language 64-bit;
Thiết kế
Màn hình
Lenovo Yoga 500-14ISK được trang bị màn hình kích thước 14 inch độ phân giải chuẩn Full HD (1920*1080 px) cho chất lượng hình ảnh sắc nét vượt trội so với nhiều mẫu laptop trong cùng phân khúc vốn chỉ có độ phân giải HD. Màn hình này được trang bị tính năng cảm ứng đa điểm để hỗ trợ người dùng tương tác. ở chế độ máy tính bảng; trải nghiệm thực tế cho thấy khả năng phản hồi của màn hình này khá khá tốt, các thao tác đều diễn ra mượt mà và ít khi xảy ra độ trễ. Tuy nhiên mặt kính hơi bóng có thể tạo một chút khó chịu khi quan sát dưới các góc nhìn nghiêng – đây là một đặc điểm chung của những màn hình laptop cảm ứng.
Bàn phím và touchpad
Hiệu năng
Bảng so sánh, chấm điểm CPU và chipset đồ họa trên Lenovo Yoga 500-14ISK
Thời lượng pin
Lời kết
Ưu điểm
- Màn hình xoay linh hoạt, cảm ứng mượt mà;
- Hiệu năng tương xứng tầm giá;
- Bàn phím, touchpad dễ thao tác;
- Thời lượng pin tốt;
- Hệ điều hành Windows 10 bản quyền;
Nhược điểm
- Vỏ nhựa dễ bám dấu vân tay;
- Màn hình bị bóng khi quan sát ở ngoài trời.
Trúc Phong
Từ khoá : laptop, Lenovo, Yoga, 14ISK, xoay
TIN LIÊN QUAN
Lenovo ThinkPad L390 và L390 Yoga ra mắt, dùng CPU Intel Whiskey Lake thế hệ 8
IFA 2018: Lenovo ra mắt laptop Yoga C930 với bản lề xoay 360 độ và loa Dolby Atmos
Laptop lật xoay 360 độ Lenovo Yoga C630 đạt chứng nhận FCC
Lenovo Yoga C630 dùng cổng USB Type-C, jack âm thanh 3.5 mm và có màn hình cảm ứng IPS Full HD 13.3 inch, hỗ trợ bút stylus. Máy có các tùy chọn bộ nhớ, bao gồm: RAM 4 GB hoặc 8 GB, SSD 128 GB hoặc 256 GB.
[MWC 2018] Lenovo Yoga 730, Yoga 530 ra mắt: Windows 2-in-1 tích hợp Alexa
Lenovo ra mắt laptop Yoga C630 WOS dùng chip Snapdragon 850
[IFA 2017] Lenovo Yoga 720 có thêm phiên bản 12”, thiết kế đẹp, bản lề 360 độ, USB-C, giá từ 649 USD
Dòng laptop Yoga 720 của Lenovo được giới thiệu lần đầu hồi tháng 3 nay đã có thêm phiên bản 12” nhỏ gọn hơn 13” và 15” trước đó.