Hyundai Kona và Ford Everest mới sẽ ra mắt Việt Nam trong tháng 8 này

Hyundai Kona và Ford Everest mới sẽ được giới thiệu tại thị trường Việt Nam trong tháng 8 này.

 

Hyundai Kona và Ford Everest mới sẽ ra mắt Việt Nam trong tháng 8 này

Trong tháng 8/2018, thị trường ô tô sẽ liên tiếp chứng kiến sự ra mắt của hàng loạt các mẫu xe mới. Kể từ đầu tháng đến nay đã có 4 mẫu xe mới được giới thiệu, gồm: Toyota Vios, Toyota Yaris, Mitsubishi Xpander, Mazda BT-50. Tuy nhiên danh sách này sẽ còn được nối dài với 2 mẫu xe SUV rất được mong đợi là Hyundai Kona và Ford Everest mới.

Hyundai Kona

Theo nguồn tin của TCN, Hyundai Kona đã hoàn thành các thủ tục cần thiết và sẵn sàng ra mắt tại thị trường Việt Nam. Dự kiến mẫu Mini SUV này sẽ được giới thiệu vào ngày 22/8 tới. Mẫu xe mới của Hyundai sẽ cạnh tranh với Ford EcoSport, Suzuki Vitara, Ssangyong Tivoli và Honda HR-V.

Sự có mặt của Kona sẽ khỏa lấp vào chỗ trống của i20 Active và Creta sau khi Hyundai Thành Công ngừng nhập khẩu 2 mẫu xe kể trên để tập trung vào sản xuất, lắp ráp xe trong nước. Hyundai Kona dự kiến có 3 phiên bản tại Việt Nam, gồm 2.0 AT tiêu chuẩn, 2.0 AT bản đặc biệt và 1.6 Turbo.

Tại thị trường Việt Nam, Kona được trang bị các tính năng tiên tiến như: khởi động nút bấm, cảm biến gạt mưa tự động, ga tự động Cruise Control, camera lùi. Bản cao cấp nhất 1.6 Turbo có thêm nội thất bọc da, ghế lái chỉnh điện 10 hướng, cửa sổ trời, sạc không dây và cảm biến trước sau.

Công nghệ an toàn có đủ chống bó cứng phanh ABS, cân bằng điện tử, hỗ trợ lên/xuống dốc, cảnh báo điểm mù, cảnh báo áp suất lốp và 6 túi khí. Riêng bản 2.0 AT tiêu chuẩn không có cảnh báo điểm mù. Xe dự kiến có giá bán khởi điểm từ hơn 700 triệu đồng.

Ford Everest đã được nhập khẩu và sẽ ra mắt vào cuối tháng 8/2018

Ford Everest mới

Mẫu xe SUV nhập Thái Lan ăn khách của Ford cùng xuất hiện tại buổi giới thiệu sản phẩm mới cho các đại lý Ford ở khu vực phía Nam. Theo đó, Ford Everest 2018 không còn sử dụng động cơ 2.2L và 3.2L như phiên bản trước đây mà thay bằng dòng động cơ EcoBlue dung tích 2.0L. Trong đó, một động cơ EcoBlue dùng tăng áp đơn cho công suất 180 mã lực và một động cơ EcoBlue tăng áp kép, cho công suất 230 mã lực. Như vậy, động cơ mới có dung tích nhỏ hơn, nhưng công suất lớn hơn so với các bản trước.

Đi kèm với động cơ mới kể trên là hộp số tự động 10 cấp. Đây là lần đầu tiên Everest được trang bị loại hộp số đời mới này. Nội thất không thay đổi về thiết kế, nhưng xuất hiện một số tính năng mới. Bản Titanium 4WD có trang bị chống bó cứng phanh ABS, cân bằng điện tử, hỗ trợ khởi hành dốc, kiểm soát địa hình, kiểm soát góc cua, cảnh báo va chạm, cảnh báo chệch làn đường, kiểm soát áp suất lốp, hỗ trợ đổ đèo/lên dốc, hỗ trợ đỗ xe song song…

Xe có 5 phiên bản, gồm Trend MT, Trend AT, Titanium, Titanium+ và Titanium 4WD, đi kèm giá bán tạm tính từ 850 triệu đồng đến 1,3 tỷ đồng. Nếu giá bán này không thay đổi, Everest sẽ là một đối thủ đáng gờm đối với Toyota Fortuner.

Song Anh

Nguồn: Xe Giao Thông

TIN LIÊN QUAN

Hyundai Kona sẽ chính thức ra mắt Việt Nam vào chiều ngày 22/8 tới

Theo dự kiến, mẫu xe Hyundai Kona sẽ ra mắt vào chiều ngày 22/8 tới tại nhà máy của Hyundai Thành Công. Mặc dù chưa được công bố thông tin chính thức, theo tài liệu nội bộ hé lộ sớm, mẫu crossover đô thị cỡ nhỏ này được phân phối với 3 phiên bản và

Lựa chọn thế nào giữa Honda HR-V, Hyundai Kona và Ford EcoSport?

Honda HR-V và Hyundai Kona đã chính thức ra mắt tại thị trường Việt Nam. Cùng với Ford EcoSport, ba mẫu xe này trở thành những lựa chọn hay nhất ở phân khúc xe thành thị gầm cao.

Hyundai sẽ lắp ráp mẫu Kona với ba phiên bản khác nhau tại Việt Nam

Theo những thông tin mới nhất từ nhà phân phối và lắp ráp xe Hyundai tại Việt Nam, mẫu miniSUV Kona sẽ được lắp ráp trong nước, với hai loại động cơ khác nhau: 2.0L (phiên bản tiêu chuẩn và cao cấp) kết hợp hộp số tự động 6 cấp và bản 1.6L T-GDI

Mini SUV Hyundai Kona chính thức ra mắt, giá từ 615 triệu đồng

Chiều 22-8, Hyundai Thành Công chính thức giới thiệu ra thị trường mẫu SUV cỡ nhỏ Kona. Xe được lắp ráp tại Nhà máy Hyundai Thành Công Ninh Bình. Đây là mẫu xe cạnh tranh trực tiếp với Ford EcoSport, Suzuki Vitara, Honda HR-V.

Hyundai Kona 3 tháng nữa sẽ về Việt Nam với giá 450 triệu

Với giá bán dự kiến 450 triệu, Hyundai Kona đang khiến Ford EcoSport lo sợ.

Cập nhật giá lăn bánh của 3 phiên bản của Hyundai KONA vừa ra mắt

Hyundai KONA hoàn toàn mới vừa chính thức được giới thiệu ra thị trường Việt Nam sẽ là đối thủ đáng gờm của Ford EcoSport, Honda HR-V sắp được bán từ quý IV. Mẫu xe này được lắp ra và phân phối tại Việt Nam với 3 phiên bản đi kèm giá bán lần lượt

Đối thủ của Hyundai Kona là Honda HR-V hay Ford  EcoSport?

Hyundai Kona có kích thước tổng thể 4.165 mm dài, 1.800 mm rộng, 1.565 mm cao; chiều dài cơ sở 2.600 mm, khoảng sáng gầm xe 170 mm. Vành hợp kim 17 hoặc 18 inch tùy phiên bản.

Những hình ảnh đầu tiên về tân binh Hyundai Kona trên phố

Mới đây, hình ảnh mẫu xe Hyundai Kona xuất hiện trên một đoạn video ngắn ghi lại cảnh mẫu xe này trong quá trình quay quảng cáo.

THỦ THUẬT HAY

Tạo Album trên Google Photos và làm album ảnh trực tuyến một cách đơn giản

Đối với người dùng di động, ứng dụng Google Photos đã không còn quá xa lạ. Đây là kho lưu trữ ảnh trực tuyến của Google dành cho người dùng.

Hai cách kiểm tra ổ cứng laptop đơn giản và nhanh chóng

Kiểm tra ổ cứng laptop không khó nhưng không phải ai cũng biết, đặc biệt các dòng máy chạy Windows hay hệ điều hành khác sử dụng cả chuẩn GPT mới và MBR cũ để phân chia dữ liệu. Vậy làm cách kiểm tra ổ cứng laptop nào

Cách sử dụng bảng điều khiển tủ lạnh LG GR-X247JS, GR-P247JS

Trước cửa tủ hoặc bên trong cánh cửa của ngăn mát tủ lạnh, bạn sẽ tìm thấy được tem năng lượng màu xanh hoặc tem nhà sản xuất.

Stylish Extension: Thay đổi phông nền và giao diện trang web dễ dàng

Về cơ bản, tiện ích mở rộng Stylish cho phép người dùng tùy chỉnh lại giao diện của bất kỳ trang web nào chỉ với 1 cú nhấp chuột.

Chọn mua laptop phù hợp với cấu hình và thương hiệu

Người tiêu dùng thường chỉ chăm chăm vào mua máy cấu hình cao nhưng họ bỏ sót yếu tố đến chất lượng của nhà sản xuất.

ĐÁNH GIÁ NHANH

Đánh giá chi tiết Nokia 2 giá 2.4 triệu đồng

Máy được đóng hộp đơn giản nhưng đầy đủ phụ kiện bao gồm củ sạc 5V-2A, cáp microUSB, tai nghe, sách HDSD.

Trên tay iPhone 12 Pro và đánh giá nhanh thiết kế

Những chiếc iPhone 12 mình trên tay trong đêm nay là iPhone 12 Pro và iPhone 12 với đủ màu sắc do ShopDunk mang về. Viền thép trên iPhone 12 Pro rất dễ bám vân tay, đặc biệt ở bản màu xám graphite nhưng cứng cáp và rất

Trên tay Samsung Galaxy F41: Cụm 3 camera sau, chip Exynos 9611, pin 6.000 mAh, giá cả hợp lý

Mới đây, Samsung đã chính thức ra mắt phiên bản đầu tiên thuộc dòng Galaxy F với viên pin siêu khủng và mức giá hợp lý. Galaxy F41 dự kiến sẽ “đối đầu” với rất nhiều sản phẩm cùng cấp thuộc dòng OPPO, Realme, Redmi và