Vivo X21i xuất hiện trên Geekbench với chip MediaTek SoC và 6GB RAM

Một thiết bị chưa được phát hành mang mã Vivo X21i A hiện đã được phát hiện tại Geekbench, chạy chip MediaTek SoC và 6GB RAM đi kèm. 

Vivo X21i xuất hiện trên Geekbench với chip MediaTek SoC và 6GB RAM

Điều thú vị là Vivo đã ra mắt X21 và X21 UD cách đây không lâu. Chính vì thế mà chiếc Vivo X21i này được dự đoán là sẽ có thiết kế tương đồng với những người anh em của nó. Sau khi xuất hiện trên Geekbench, chúng ta có thể suy đoán rằng điện thoại có lẽ đến với sự thay đổi về mặt thông số kỹ thuật.

Trước đây, Vivo X21 và X21 UD đều sử dụng chip xử lý từ Qualcomm là Snapdragon 660. Trong khi đó dữ liệu điểm chuẩn cho thấy Vivo X21i lại dùng chip ARM MT6771V / C, tức là Helio P60 SoC của MediaTek. Con chip này có AI được tích hợp và có tốc độ 2.0GHz. Phải chăng Vivo muốn mang tới một điện thoại có chế độ hình ảnh Super HDR phụ thuộc vào AI mà công ty từng chia sẻ vào tháng 2? 

Vivo X21

Như đã thấy trước đó, Vivo sẽ không nhất thiết phải trao đổi các thành phần khác để biến Vivo X21i thành một chiếc điện thoại khác biệt quá nhiều. Có lẽ công ty vẫn sẽ mang lên cho nó hệ thống camera kép sau 12MP + 5MP và camera trước 12MP tương tự như các model khác. Chỉ khác là điện thoại mới sẽ có công nghệ trí tuệ nhân tạo AI hỗ trợ chụp ảnh, chế độc Super HDR để bắt kịp với xu hướng hiện nay từ các nhà sản xuất khác.

Cũng không bất ngờ nếu Vivo X21i vẫn sử dụng một màn hình Super AMOLED 6.28 inch, có độ phân giải 2.280 x 1.080 pixels và tỷ lệ khung hình 19: 9. Ngoài 6GB RAM, Android 8.1 Oreo được xác nhận qua Geekbench thì các thông số phần cứng khác của điện thoại vẫn chưa được tiết lộ.

Ngọc Bình

Theo AH

TIN LIÊN QUAN

Vivo X21 ghé thăm Geekbench, để lại một vài thông tin cấu hình

Theo trang Gizchina, Vivo X21i xuất hiện trên Geekbench với CPU ARM MT6771V / C hay còn gọi là MediaTek Helio P60, 8 nhân tốc độ 1.99GHz. Chipset này được kết hợp với dung lượng RAM 6GB và điện thoại hoạt động trên nền tảng Android 8.1 Oreo mới

Vivo X21i xuất hiện trên Geekbench: MediaTek Helio P60, 6GB RAM, Android 8.1 Oreo

Theo một người dùng trên Weibo, X21i sẽ được gọi là Vivo AI Smart Photo X21i. Dòng X21 cũng bao gồm các smartphone Vivo X21 và X21 UD đã được công bố vào tháng 3 năm nay.

Vivo X21i đạt chứng nhận TENAA, lộ diện thông số cấu hình

Trong thời gian vừa qua, Vivo X21i dùng chipset MediaTek đã từng lộ diện trên Geekbench. Vừa mới đây, Vivo X21i cũng đã đạt chứng nhận quan trọng tại TENAA bên Trung Quốc, tiệt lộ thông tin cơ bản về phần cứng gần như tương tự cấu hình đã rò rỉ

Vivo X21 lộ diện thông qua công ty viễn thông China Telecom

Vivo X21i là một sản phẩm sắp được ra mắt vào ngày 19/5 tới với điểm nhấn là cụm camera kép, trang bị cấu hình ổn định và thiết kế 'tai thỏ' thời thượng.

Vivo chính thức trình làng Vivo X21i ở Trung Quốc với giá 9,6 triệu đồng

Vivo X21i có màn hình Super AMOLED 6.28 inch (1080 x 2280 pixel px), tỷ lệ 19:9 (do có thiết kế notch phía trên). Màn hình của điện thoại dùng kính 2.5D. Công ty tuyên bố rằng tỷ lệ màn hình của máy rất cao lên đến 90.3% so với diện tích mặt trước.

Vivo X21i đạt chứng nhận TENAA, hé lộ nhiều chi tiết cấu hình và thiết kế

Vivo X21i có kích thước 154.37 x 74.98 x 6.99 mm và nặng 159g. Màn hình OLED 6.28 inch (2.280 x 1080 px) có phần notch phía trên gần cụm camera selfie 24 MP. Còn mặt sau có camera kép 12 MP và 5 MP xếp dọc.

Lộ diện cấu hình, thiết kế, giá bán cùng ngày lên kệ của Vivo X21i

Nếu thông tin rò rỉ từ TENAA và Geekbench trong những ngày qua vẫn chưa đủ với bạn, thì thông tin mới đây đến từ nhà mạng China Telecom (Trung Quốc) sẽ bật mí tất tần tật về Vivo X21i để bạn có thể nắm rõ.

Vivo X21i có thêm phiên bản tím ánh đêm đẹp kiệt xuất

Và hãng cũng vừa cho ra mắt phiên bản màu mới cho điện thoại này với tên gọi Tím Ánh Đêm, bằng cách phối màu gradient giữa màu tím và xanh đậm, đã đem lại cho Vivo X21i một vẻ đẹp huyền bí, bắt mắt, tinh tế và sang trọng.

THỦ THUẬT HAY

Tải driver, cập nhật driver chỉ bằng một cú nhấp chuột với Driver Booster Free

Cập nhật driver, tải driver chỉ với vài cú nhấp chuột, nhanh chóng, chính xác, miễn phí. Bài viết sẽ hướng dẫn bạn cách cập nhật driver cho máy tính với ứng dụng Driver Booster khá ấn tượng này.

Top 3 công cụ bẻ khóa MD5 online mới nhất 2023

Mật khẩu được mã hõa bằng MD5 thực sự là một thách thức để bạn bẻ khóa được nó. Sau đây TCN sẽ giới thiệu độc giả những website bẻ khóa MD5 hiệu quả nhất hiện nay bằng những thao tác đơn giản.

Làm phim không khó với phần mềm Shotcut

Làm một bộ phim ngắn không phải là khó. Nhưng làm một bộ phim hay lại đòi hỏi kỹ năng và công cụ tốt. Hiện có rất nhiều công cụ chỉnh sửa video, một trong những lựa chọn phổ biến nhất hiện nay là Shotcut. Hãy cùng xem

[Jailbreak] Ẩn thanh Navigation bar mới của Facebook trên ứng dụng dành cho iOS

Thời gian gần đây, Facebook thường xuyên cập nhật thêm nhiều tính năng và tiện ích mới. Mặc dù điều này có thể giúp chúng ta trải nghiệm dịch vụ tốt hơn, nhưng không hẳn là tất cả, đặc biệt là khung Navigation bar tích

Hướng dẫn tùy ý lưu file tải về từ Bchrome

Tuy có 'nguồn gốc' giống với Chrome và Cốc Cốc , nhưng giao diện cài đặt của Bchrome có chút khác biệt, chính vì vậy để thay đổi vị trí lưu file trên Bchrome cũng có đôi chút khác biệt.

ĐÁNH GIÁ NHANH

Hyundai Grand i10 2021 - mới hơn, trẻ hơn, đỡ giống taxi hơn

Với hàng loạt những nâng cấp về thiết kế, cũng như bổ sung thêm trang bị, bản nâng cấp facelift 2021 mới thực sự đã khiến Hyundai Grand i10 trở nên mới mẻ hơn, tuy nhiên liệu đây đã phải là tất cả những gì người tiêu

Asus Zenfone Max Pro mang lại những gì với mức giá 4.290.000

Asus Zenfone Max Pro M1 sở hữu thiết kế không quá nổi bật so với hàng loạt chiếc điện thoại ra mắt gần đây nhưng cấu hình của Zenfone Max Pro là cực ổn trong tầm giá.

Land Rover Range Rover HSE 2019 - Kẻ tạo trào lưu

Ta đã thấy Porsche có 2 mẫu SUV. Không những thế, Bentley, Rolls-Royce, Lamborghini, Maserati, Aston Martin, thậm chí cả Ferrari cũng đang và sắp có những mẫu xe gầm cao.